Marok
Apparence
Nguurug Marok | |||||
| |||||
Barabu Marok ci Rooj | |||||
Dayo | 446 550 (bu ci Sahara bokkul) km2 | ||||
Gox | |||||
Way-dëkk | 35 710 000 (2017) nit | ||||
Fattaay | 75,8 nit/km2 | ||||
Xeetu nguur - Njiitu Réew - Njiitu Jëwriñ |
buuru Muhammed VI Aziz Akhannouch | ||||
Tembte - Bawoo - Taariix |
|||||
Péy ak rëddi - Tus-wu-gaar - Tus-wu-taxaw |
Rabat | ||||
Làkku nguur-gi | Tamasixt, Araab, Faraañse, Wu-Ispaañ | ||||
Koppar | Dirhamu marok (MAD) | ||||
Turu aji-dëkk | Marok-Marok Sa-Marok | ||||
Telefon | |||||
Marook (Ruwaayom bu Marook) : réewum Afrig
Réewi afrig |
Afrig gu Bëj-saalum • Alseeri • Angolaa • Bene • Botswana • Burkina Faso • Buruundi • Cadd • Ecoopi • Eritere • Eswatini • Gaambi • Gaboŋ • Gana • Gànnaar • Ginne • Ginne Bisaawóo • Ginne gu Yemoo • Isipt • Jibuti • Kamerun • Kap Weer • Réewum Diggu Afrig • Keeñaa • Komoor • Kongóo-Brasaawiil • Kongóo-Kinshasa • Kot Diwaar • Lesoto • Libeeria • Libi • Madagaskaar • Malawi • Mali • Marook • Móoris • Mosambik • Namibi • Niseer • Niseeria • Ruwandaa • Saambi • Sahara gu Sowwu • Sao Tome ak Principe • Senegaal • Seysel • Simbaawee • Siraa Leyoon • Somali • Sudaan • Sudaan gu Bëj-saalum • Tansani • Togóo • Tiniisi • Ugandaa